
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI. 

MAMLAKA YA MAFUNZO YA AMALI INATANGAZA NAFASI ZA KAZI KAMA 

IFUATAVYO. 

 

(1). FUNDI MAGARI DARAJA LA III Ngazi ya Mshahara (ZPSF-06) Nafasi 

moja Unguja  

Sifa za Muombaji.  

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 45 

• Awe amehitimu cheti kutoka katika Chuo kinachotambulika na Serikali 

ya Mapinduzi ya Zanzibar 

• Ordinary Diploma in Auto Mechanics Engineering 

• Ordinary Diploma in Mechanical Engineering 

• Ordinary Diploma in Automative Engineering 

MAJUKUMU YA KAZI: 

1. Kusaidia kukarabati magari na vifaa vyote vya karakana. 

2. Kutunza vifaa vyote vilivyomo ndani ya karakana. 

3. Kuhakikisha usalama wa karakana. 

 

(2) DEREVA DARAJA LA III Ngazi ya Mshahara (ZPSE-03) Nafasi Moja 
Pemba. 

 

Sifa za Muombaji.  
 

•  Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 45 

• Awe amehitimu Cheti kutoka katika Chuo kinachotambulikana na 

Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 

• Cheti kutoka Chuo Cha Mamlaka ya Mafunzo ya Amali LEVEL III katika 

Fani ya Umeme wa Magari 

• Cheti cha Kidato cha nne 

• Leseni ya Udereva Class A, B1 na D. 



MAJUKUMU YA KAZI: 
 

1. Kukagua gari aliyopangiwa kazi kabla ya kutumika kila siku. 

2. Kuhakikisha gari na vyombo vyake vipo katika hali nzuri wakati wote. 

3. Kutoa taarifa kwa tatizo lolote litakalojitokeza juu ya chombo husika. 

4. Kujaza (Log book) kabla ya kufanya safari aliyopangiwa. 

5. Kutoa taarifa kwa Mkuu wake wa kazi juu ya haja ya kufanyiwa 

Mtengenezo gari baada yakumjuulisha tatizo. 

6. Kuwa tayari kufanya safari yoyote ya kazi na kwa wakati atakaopangiwa 

na Mkuu wake wa kazi. 

7. Kuwa na kumbukumbu ya wakati wa gari inapohitaji kupelekwa 

karakana kwa ajili ya kufanyiwa matengenezo. 

8. Kuegesha gari wakati inapomaliza shughuli zake za siku ndani ya eneo 

la taasisi na kuikabidhi kwa Walinzi wa zamu. 

9. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 

(3) MWALIMU WA UJASIRIAMALI DARAJA LA II Nafasi 1Unguja ngazi  ya 
Mshahara (ZPSH-08)  

 
Sifa za Muombaji 
 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 45 

• Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Ujasiriamali kutoka katika Chuo 

kinachotambulikana na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 

• Bachelor of Business Administration and Entrepreneurship Development 

• Bachelor of Science in Economics 

• Bachelor of Arts in Business Economic 

• Bachelor Of Arts in Economics 

• Bachelor of Management of Social Development 

• Bachelor of Marketing and Entrepreneurship 

• Bachelor of Entrepreneurship and Innovation Management 

MAJUKUMU YA KAZI: 
 
1. Kufundisha katika Ngazi ya Cheti. 



2. Kutayarisha mpangilio wa masomo wanayofundisha (Scheme of Work) kila 

mwisho wa mwaka au inapohitajika. 

3. Kutayarisha na kusimamia mafunzo ya muda mfupi na semina mbali mbali 

pale inapohitajika. 

4. Kutafuta na kubuni mbinu mbali mbali za kukuza na kuendeleza 

elimukatika fani na vyuo husika. 

5. Kushiriki kazi za vitendo za darasani (Teaching Practice). 

6. Kufany kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 

(4) AFISA SHERIA DARAJA LA II NAFASI 1 Ngazi ya Mshahara (ZPSH-06) 

 

Sifa za Muombaji 

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 45 

• Awe amehitimu Shahada ya kwanza ya Sheria katika Chuo 

kinachotambulikana na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar 

• Bachelor of Law and Sharia 

• Bachelor of Laws (llb) 

• Bachelor of Arts and Bachelor of Laws 

• Kuhusu sheria kwa muombaji wa Fani ya Sheria aliehitimu kuanzia 

2019 na kuendelea atalazimika kuwasilisha Cheti cha kuhitimu mafunzo 

ya Vitendo kutoka Skuli ya Sheria. 

• Kwa muombaji amehitimu mafunzo yake kabla ya 2019 sio lazima 

kuwasilisha Cheti cha Mafunzo ya Vitendo. 

• Wahitimu waliosoma Skuli ya Sheria ya Tanzania au Skuli za Sheria za 

Nje ya nchi itawalazimu kuwasilisha uthibitisho wa vyeti vyao kuhitimu 

skuli ya mafunzo ya sheria ya Zanzibar. 

 

 
 



          MAJUKUMU YA KAZI: 
 

1. Kushiriki katika kutafsiri Sheria, Kanuni na hati nyengine za Kisheria. 

2. Kusaidia kutoa huduma za kisheria kila inapohitajika. 

3. Kushiriki katika kufatilia utekelezaji wa Kanuni na Sheria zinazohusiana 

na kazi za Mamlaka. 

4. Kushiriki kuandika na kupitia mikataba, kodi na utoaji wa leseni katika 

sekta zinazodhibitiwa. 

5. Kushiriki katika kupitia rufaa, taratibu na ufuatiliaji wake kisheria. 

6. Kushiriki katika kutoa michango katika tafiti za kisheria na musuala 

mengine ya kisheria ambayo zinazohusiana na Sekta zinazodhibitiwa 

kulingana na kazi za Mamlaka. 

7. Kushiriki katika Kuratibu michango na ushauri wa kisheria na 

kuhusiana na malalamiko yam toa na mpokeaji huduma. 

8. Kusaidia kuhifadhi kumbukumbu za majadala ya kesi zinazohusiana na 

Mamlaka. 

9. Kufanyakazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake. 

 

 

(5) MWALIMU WA ELECTRONICS DARAJA LA II (ZPSH-08) Nafasi moja 

Unguja 

Sifa za Muombaji.  

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 45 

• Awe amehitimu Shahada ya Electronics kutoka katika Chuo 

kinachotambulika na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

• Shahada ya Telecommunications na Electronics Engineering  

• Bachelor of Electronics and Electrical Engineering 

• Bachelor of Electronic and Communication Engineering 

 

 



MAJUKUMU YA KAZI: 

1. Kufundisha katika ngazi ya Cheti 

2. Kutayarisha mpangilio wa masomo wanayofundisha (Scheme of Work) 

kila mwisho wa mwaka au inapohitajika. 

3. Kutayarisha na kusimamia mafunzo ya muda mfupi na semina mbali 

mbali pale inapohitajika. 

4. Kutafuta na kubuni mbinu mbali mbali za kukuza na kuendeleza elimu 

katika fani na vyuo husika. 

5. Kushiriki kazi za vitendo darasani (Teaching Practice).  

6. kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 

         (6) Mwalimu wa Ukalimani nafasi moja Unguja ngazi ya Mshahara  

          (ZPSF-06). 

Sifa za Muombaji.  

• Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 45 

• Awe amehitimu Stashahada ya lugha za Alama kutoka katika Chuo 

kinachotambulika na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

    .    Awe na Elimu ya Stash-hada ya Elimu Mjumuisho na Mahitaji 

         Maalum. 

MAJUKUMU YA KAZI: 

• Kutoa taaluma ya ukalimani kutoka lugha ya mazungumzo kwenda katika lugha ya alama 

• Kufundisha ngazi ya cheti 

• Kutunga na kusahihisha mitihani na kuwasilisha kunakohusika 

• Kufundisha nadharia na mbinu za ukalimani 

• Kuwaandaa wanafunzi kwa kazi halisi 

• Kufanya ya tathmini ya wanafunzi na kutoa mrejesho 

• Kufanya kazinyengine kulingana na majukumu yako kama utakavyopangiwa na mkuu 

wako wa kazi 

 



JINSI YA KUOMBA 

 

Maombi yote yawasilishwe kwa njia ya kielectronik kwenye Mfumo wa maombi 

ya Ajira (Zan-Ajira) kupitia anuani ifuatayo: 

http://portal.zanajira.go.tz Kuanzia 10/09/2025 Hadi Tarehe 16/09/2025. saa Tisa 

na nusu. 

Tangazo hili pia linapatikana katika tovuti ya Mamlaka ya Mafunzo ya Amali 

www.zvta.go.tz. 

Barua za maombi zitumwe kwa anuani ifuatayo kupitia mfumo wa Zan Ajira (kwa 

njia ya kielectroniki pekee):- 

MKURUGENZI MTENDAJI 

MAMLAKA YA MAFUNZO YA AMALI 

SLP 4805, 

ZANZIBAR. 

• Muombaji anatakiwa kuanisha nafasi ya kazi anayoiomba 

• Muombaji atakaewasilisha Progressive Report au Statement of Results 

pekee maombi hayatazingatiwa. 

• Kwa waombaji waliosoma Vyuo vya nje ya Tanzania wanatakiwa 

wawasilishe nakla ya Cheti cha uhakiki kutoka Tume ya Vyuo Vikuu 

Tanzania (TCU). 

• Kwa msaada wa Kitaalamu wasiliana na  

0774056160/0777147335 

AHSANTENI. 

http://portal.zanajira.go.tz/
http://www.zvta.go.tz/

