
1 |  P a g e
 

 

 

 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI  
MAMLAKA YA MAFUNZO YA AMALI ZANZIBAR 

(VTA) MEI, 2026 
 

Mamlaka ya Mafunzo ya Amali Zanzibar (VTA) inawatangazia Wazanzibari 

wenye sifa kuomba nafasi za kazi zifuatazo 

1. MKUFUNZI WA UJASIRIAMALI DARAJA LA II, NAFASI 2 (1Unguja & 

1Pemba) 

 Ngazi ya Mshahara (ZPSH - 06) 

SIFA ZA MUOMBAJI 

 Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi  miaka 45 

 Awe amehitimu shahada ya kwanza ya Ujasiriamali, biashara, uchumi 

na fedha  kutoka katika Chuo kinachotambulika na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar. 

MAJUKUMU YA KAZI 

1. Kufundisha katika ngazi ya Cheti. 

2. Kutayarisha mpangilio wa masomo wanayofundisha (Scheme of Work) 

kila mwisho wa mwaka au inapohitajika. 

3. Kutayarisha na kusimamia mafunzo ya muda mfupi na Semina mbali 

mbali pale inapohitajika, 

4. Kutafuta na Kubuni mbinu mbalimbali za kukuza na kuendeleza elimu 

katika fani na vyuo husika. 

5. Kushiriki kazi za vitendo za darasani (Teaching Practise) 
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6. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

SIFA ZA KIELIMU 

1. Bachelor of Entrepreneurship and innovation, 

2. Bachelor of Science in Economics,  

3. Bachelor of Arts in Business Economics, 

4. Bachelor of Arts in Economics,  

5. Bachelor Degree in Economics, 

6. Bachelor of Business Administration and Entrepreneurship 

Development, 

7. Bachelor Degree in Entrepreneurship and Innovation, 

8. Bachelor Degree in Management of Social Development, 

9. Bachelor of Entrepreneurship and Innovation Management, 

10. Bachelor of Marketing and Entrepreneurship, 

11. Bachelor of Business Administration in Marketing, 

12. Bachelor of Business Administration in Marketing (BBA. MKT), 

13. Bachelor of Business Administration in Marketing,) 

14. Bachelor in Economics and Finance (BEF), 

15. Bachelor in Economics. 

(2)   MKUFUNZI WA USEREMALA DARAJA LA III, (NAFASI 1 –PEMBA) 

 Ngazi ya Mshahara (ZPSF -06) 

SIFA ZA MUOMBAJI 

 Awe na Stashahada ya Uhandisi Majengo (Civil Engineering) /Ufundi 

Useremala au fani inayolingana na kazi hii. 

 Awe ni Mzazibar na umri usiozidi miaka 45. 

 Awe na Uzoefu wa kutengeneza samani mbali mbali na kuongeza 

thamani. 

MAJUKUMU YA KAZI 

1. Kufundisha  katika ngazi ya cheti kuanzia Level  I hadi  level  II 
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2. Kutayarisha  mpangilio  wa masomo wanayofundisha  (Scheme of Work ) 

kila mwisho wa mwaka au inapohitajika na kutayarisha “Lesson Plan “ , 

Daily record notes na Assessment record. 

3. Kuziweka mashine na vifaa vya kujifunzia katika mazingira salama 

baada ya kumaliza matumizi. 

4. Kutafuta na Kubuni mbinu mbali mbali  za kukuza na kuendeleza  elimu 

katika fani na vyuo husika. 

5. Kutayarisha visaidizi  vya Mwalimu (Teaching and Learning materials/ 

teaching adds. 

6. Kushiriki kazi za Vitendo za Darasani ( Teaching  Practise and Students 

Projects) 

7. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

SIFA ZA KIELIMU 

1. Ordinary Diploma in Civil and Transportation  Engineering, 

2. Diploma in Civil Engineering, 

3. Ordinary Diploma in Vocational Teacher Training in Carpentry. 

4. Diploma in Wood Technology 

(3)  MKUFUNZI WA UVUVI DARAJA LA III (NAFASI 1 – PEMBA). 

 Ngazi ya mshahara  (ZPSF -06) 

 SIFA ZA MUOMBAJI 

 Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi  miaka 45 

 Awe na  Stashahada katika fani ya Uvuvi na mazao ya Baharini. 

 Awe na ujuzi na uzoefu wa hali ya juu katika shughuli za uvuvi, 

urambazaji, na taaluma ya baharini pamoja na kilimo cha mazao ya 

baharini au Elimu inayolingana. 

  MAJUKUMU YA KAZI 

1. Kufundisha katika ngazi ya Cheti kuanzia Level  I hadi level II 

2. Kutayarisha mpangilio wa masomo wanayofundisha ( Scheme of Work) 

kila mwisho wa mwaka au inapohitajika na kutayarisha “Lesson Plan”, 

Daily record”, Lesson Notes” na Assesment records. 
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3. Kutafuta na kubuni mbinu mbalimbali za kukuza na kuendeleza elimu 

katika fani na Vyuo husika. 

4. Kutayarisha visaidizi vya mwalimu ( Teaching and learning  materials 

/teaching adds) 

5. Kushiriki mafunzo ya vitendo (Teaching Practise  and Students Projects) 

6. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

SIFA ZA KIELIMU 

1. Diploma in Agriculture and Aquatic Sciences 

2. Diploma in Master Fisherman. 

3. Ordinary Diploma in Aquaculture Technology. 

4. Diploma in Fish Processing and Quality Assurances and Marketing. 

5. Ordinary Diploma in Vocational Teacher Training in Fishing. 

(4) MPISHI WA DAKHALIA DARAJA LA III – (NAFASI 1 UNGUJA)   

Ngazi ya Mshahara (ZPSE-03) 

SIFA ZA MUOMBAJI 

 Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi  miaka 45 

 Awe amehitimu elimu ya cheti katika fani ya mapishi kutoka katika chuo 

kinachotambulika na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. Au 

 Awe na Elimu ya upishi NVA Level II au III kutoka mamlaka ya Mafunzo 

ya Amali au VETA. 

 Awe na uzoefu na ujuzi wa kupika chakula cha Shughuli (chakula kingi 

kwa pamoja). 

MAJUKUMU YA KAZI 

1. Kuandaa matayarisho ya Chakula kwa ajili ya kupikwa. 

2. Kuhakikisha Chakula kinachotakiwa kupikwa kimetimia kabla ya 

kuanza kupikwa. 

3. Kuweka mazingira safi na salama kwa ajili ya kutunza afya ya walaji. 

4. Kufanya usafi wa jiko, vyombo na vifaa vya kupikia mara baada ya 

kumaliza kupika. 
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5. Kufanya kazi nyengine zinazoendana na majukumu yake ya kazi kama 

takazopangiwa na mkuu wa kazi. 

SIFA ZA KIELIMU 

 Certificate in Food and Production, 

 Certificate in Food Production and Bakery.  

 

(5)  MKUFUNZI WA UFUNDI BOMBA DARAJA LA II, (Nafasi 1 –PEMBA)  

Ngazi ya Mshahara (ZPSH-08) 

SIFA ZA MUOMBAJI 

 Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 45 

 Awe amehitimu Shahada ya kwanza katika fani ya Uhandisi Majengo, 

Ufundi bomba au fani yoyote inayolingana na kazi hii. 

 Awe na ujuzi na uzoefu wa kazi ya ufundi bomba ikiwemo uelewa wa 

mifumo ya mambomba na maji pamoja na uelewa wa vifaa na shinikizo 

la maji. 

MAJUKUMU YA KAZI 

1. Kufundisha katika ngazi ya Cheti. 

2. Kutayarisha mpangilio wa masomo wanayofundisha (Scheme of Work) 

kila mwisho wa mwaka au inapohitajika. 

3. Kutafuta na Kubuni mbinu mbalimbali za kukuza na kuendeleza elimu 

katika fani na vyuo husika. 

4. Kushiriki kazi za vitendo za darasani (Teaching Practise) 

5. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

SIFA ZA KIELIMU 

1. Bachelor of  Civil Engineering, 

2. Bachelor of Science in Civil Engineering, 

3. Bachelor of Engineering in Construction Technology. 

(6) MKUFUNZI WA ICT DARAJA LA II, (NAFASI 1 UNGUJA)  

Ngazi ya Mshahara (ZPSH -08) 
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SIFA ZA MUOMBAJI 

 Awe ni mzanzibar asiepungua umri wa miaka 45, 

 Awe na elimu ya Shahada ya kwanza katika fani na TEHEMA kutoka 

katika chuo kinachotambulika na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

  

MAJUKUMU YA KAZI 

1. Kufundisha katika ngazi ya Cheti. 

2. Kutayarisha mpangilio wa masomo  wanayofundisha (Scheme of Work) 

kila mwisho wa mwaka au inapohitajika. 

3. Kutayarisha na kusimamia mafunzo ya muda mfupi na Semina mbali 

mbali pale inapohitajika, 

4. Kutafuta na Kubuni mbinu mbalimbali  za kukuza na kuendeleza elimu 

katika fani na vyuo husika. 

5. Kushiriki kazi za vitendo za darasani (Teaching Practise), 

6. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

SIFA ZA KIELIMU 

1. Bachelor of technology in computer science and engineering, 

2. Bachelor of technology in computer science and engineering, 

3. Degree of bachelor of business information technology, 

4. Degree of bachelor of science in computer science, 

5. Bachelor degree in information technology with accounting, 

6. Bachelor of science in information technology, 

7. Bachelor of technology in computer science and engineering, 

8. Bachelor of technology in computer science and engineering, 

9. Bachelor of science in computer science, 

10. Bachelor of science in computer engineering, 

11. Bachelor of technology in computer science and engineering, 

12. Bachelor of technology in computer science and engineering, 

13. Bachelor of computer science, 

14. Bachelor of science in computer engineering and information 

technology, 

15. Bachelor of technology in computer science and engineering, 



7 |  P a g e
 

16. Bachelor degree in computer science and engineering. 

(7)  MWALIMU WA USHONI DARAJA LA III – NAFASI 2, (1 UNGUJA NA 

1 PEMBA. 

Ngazi ya Mshahara (ZPSH -08) 

SIFA ZA MUOMBAJI 

 Awe ni Mzanzibar mwenye umri usiozidi miaka 45 

 Awe amehitimu elimu ya Diploma au cheti cha ubunifu na ushonaji 

nguo kutoka katika chuo kinachotambulika na Serikali ya Mapinduzi ya 

Zanzibar. 

 Awe na elimu ya Secondari pamoja na cheti cha Ushoni kutoka katika 

chuo kinachotambulika na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 Awe na ujuzi na uzoefu  wa kushona nguo za aina yote. 

MAJUKUMU YA KAZI 

1. Kufundisha katika ngazi ya Cheti, 

2. Kutayarisha mpangilio wa masomo wanayofundisha (Scheme of Work) 

kila mwisho wa mwaka. 

3. Kutafuta na Kubuni mbinu mbalimbali za kukuza na kuendeleza elimu 

katika fani na vyuo husika. 

4. Kushiriki kazi za vitendo za darasani (Teaching Practise), 

5. Kuweka vifaa na mashine za kujifunzia katika mazingira mazuri na 

salama. 

6. Kufanya kazi nyengine zinazolingana na majukumu yake kama 

atakavyopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

SIFA ZA KIELIMU 

1. Diploma in Textile and Fashion Design, 

2. Ordinary Diploma in Vocational Teacher Training in  Tailoring 

3. Diploma  in Tailoring and garment design, 

4. Certificate in Tailoring VTA level III. 

NAMNA YA KUWASILISHA MAOMBI. 

Maombi yote yawasılishwe kwa njia ya kielektroniki kwenye mfumo wa Maombi 

ya Ajira (Zan Ajira) kupitia anuani ifuatayo:  https://portal.zanajira.go.tz 

https://portal.zanajira.go.tz/
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kuanzia tarehe 23/05/2026 hadi Tarehe 29/05/2026. Tangazo hili pia 

linapatikana katika Tovuti ya www.zvta.go.tz Mamlaka ya Mafunzo ya Amali 

Zanzibar. 

Barua za Maombi Zitumwe kwa anuani ifuatayo kupitia mfumo wa wa ZanAjira 

( kwa njia ya kielektroniki pekee):- 

Kwa mawasiliano zaidi piga simu No 0774056161 au 0777212731. 

MKURUGENZI MTENDAJI, 

MAMLAKA YA MAFUNZO YA AMALI 

S.L.P 4805, 

MALINDI ZANZIBAR. 

 

IMETOLEWA NA: 

KITENGO CHA UHUSIANO 

MAMLAKA YA MAFUNZO YA AMALI ZANZIBAR 
TAREHE 22/05/2026. 

http://www.zvta.go.tz/

